1. Aiki da ka'ida
Dangane da sifofi na oxyhemoglobin (HbO2) da rage haemoglobin (Hb) a cikin ja haske da infrared haske yankunan, ana iya ganin cewa sha na HbO2 da Hb a cikin ja haske yankin (600-700nm) ya bambanta sosai. da hasken haske da watsawar haske na jini Matsayin ya dogara sosai akan jikewar oxygen na jini;yayin da a cikin infrared spectral area (800 ~ 1000nm), sha ya bambanta sosai.Matsayin ɗaukar haske da watsawar haske na jini yana da alaƙa da abun ciki na haemoglobin.Don haka, abubuwan da ke cikin HbO2 da Hb sun bambanta a sha.Bakan ma ya bambanta, don haka jinin da ke cikin catheter na oximeter na iya yin daidai daidai da daidaitaccen yanayin iskar oxygen na jini bisa ga abin da ke cikin HbO2 da Hb, ko jinin jijiya ne ko jikewar jini.Matsakaicin tunani na jini a kusa da 660nm da 900nm (ρ660/900) mafi mahimmanci yana nuna canje-canje a cikin jikewar iskar oxygen na jini, da ma'aunin jikewar jini na jini na asibiti (kamar mitar saturation na Baxter) suma suna amfani da wannan rabo azaman mai canzawa.A cikin hanyar watsa haske, baya ga haemoglobin arterial yana ɗaukar haske, sauran kyallen takarda (kamar fata, nama mai laushi, jini mai jijiya da jinin capillary) kuma na iya ɗaukar haske.Amma lokacin da hasken abin da ya faru ya ratsa ta cikin yatsa ko kunun kunne, hasken zai iya shanye shi ta hanyar jinin bugun jini da sauran kyallen takarda a lokaci guda, amma hasken hasken da su biyun ke sha ya sha bamban.Ƙarfin haske (AC) wanda jinin jijiya mai bugun jini yana canzawa tare da canjin motsin bugun jini da canji.Hasken haske (DC) da wasu kyallen takarda ke ɗauka baya canzawa tare da bugun jini da lokaci.Daga wannan, ana iya ƙididdige ƙimar ɗaukar haske R a cikin tsayin raƙuman ruwa biyu.R=(AC660/DC660)/(AC940/DC940).R da SPO2 suna da alaƙa mara kyau.Dangane da ƙimar R, ana iya samun madaidaicin ƙimar SPO2 daga daidaitaccen lanƙwasa.
2. Features da abũbuwan amfãni daga cikin binciken
Kayan aikin SPO2 ya ƙunshi manyan abubuwa guda uku: bincike, tsarin aiki da ɓangaren nuni.Ga yawancin masu saka idanu akan kasuwa, fasahar gano SPO2 ta riga ta balaga sosai.Daidaiton ƙimar SPO2 da mai duba ya gano yana da alaƙa da binciken.Akwai abubuwa da yawa da suka shafi gano binciken.Na'urar ganowa, wayar likitanci, da fasahar haɗin da binciken ke amfani da shi zai shafi sakamakon ganowa.
A · Na'urar ganowa
Diodes masu fitar da haske da masu gano hoto waɗanda ke gano sigina sune ainihin abubuwan da ke cikin binciken.Hakanan shine mabuɗin don tantance daidaiton ƙimar ganowa.A ka'idar, tsayin tsayin hasken ja shine 660nm, kuma ƙimar da aka samu lokacin da hasken infrared shine 940nm shine manufa.Duk da haka, saboda rikitaccen tsarin kera na'urar, tsawon lokacin jan haske da hasken infrared da aka samar yana karkacewa.Girman karkatar da tsayin raƙuman haske zai shafi ƙimar da aka gano.Sabili da haka, tsarin masana'anta na diodes masu fitar da haske da na'urorin ganowa na hoto yana da mahimmanci.R-RUI yana amfani da kayan gwajin FLUKE, wanda ke da fa'ida cikin daidaito da aminci.
B·Wayar Likita
Bugu da ƙari, yin amfani da kayan da aka shigo da su (abin dogara dangane da babban ƙarfin roba da juriya na lalata), an kuma tsara shi tare da kariya mai rufi biyu, wanda zai iya dakatar da tsangwama amo kuma ya ci gaba da siginar da aka kwatanta da Layer-Layer ko babu garkuwa.
Cushion
Binciken da R-RUI ya samar yana amfani da wani nau'i mai laushi mai laushi (nau'in yatsa), wanda yake da dadi, abin dogara, kuma ba tare da rashin lafiyar fata ba, kuma ana iya amfani da shi ga marasa lafiya na nau'i daban-daban.Kuma yana amfani da tsari mai nannade sosai don gujewa tsangwama sakamakon zubewar haske saboda motsin yatsa.
D shirin yatsa
Hoton yatsa na jiki an yi shi da kayan ABS mara guba mara wuta, wanda yake da ƙarfi kuma ba shi da sauƙin lalacewa.Hakanan an ƙera farantin garkuwar haske akan faifan yatsa, wanda zai fi iya kare tushen hasken na gefe.
E · bazara
Gabaɗaya, ɗaya daga cikin manyan dalilai na lalacewar SPO2 shine cewa bazara ta kasance sako-sako, kuma elasticity bai isa ya sa ƙarfin matsawa ya isa ba.R-RUI rungumi dabi'ar high-tension electroplated carbon karfe spring, abin dogara da kuma m.
F tasha
Don tabbatar da ingantaccen haɗin gwiwa da dorewa na bincike, ana la'akari da ƙaddamarwa a cikin tsarin watsa siginar akan tashar haɗin gwiwa tare da mai saka idanu, kuma an karɓi tashoshi na musamman na zinari.
G · Tsarin haɗin kai
Tsarin haɗin gwiwar binciken yana da mahimmanci sosai ga sakamakon gwajin.An daidaita ma'auni na pads masu laushi kuma an gwada su don tabbatar da daidaitattun matsayi na mai watsawa da mai karɓar na'urar gwaji.
H · Dangane da daidaito
Tabbatar cewa lokacin da ƙimar SPO2 ta kasance 70% ~ ~ 100%, kuskuren bai wuce ƙari ko ragi 2% ba, kuma daidaito ya fi girma, saboda sakamakon ganowa ya fi dogara.
Lokacin aikawa: Juni-24-2021